
Tổng công ty Hàng hải Việt Nam - Công ty TNHH MTV thông báo bán đấu giá cổ phần lần đầu ra công chúng.
Căn cứ Quyết định số 751/QĐ-TTg ngày 20/6/2018 của Thủ tướng Chính phủ về việc phê duyệt Phương án cổ phần hóa Công ty mẹ - Tổng công ty Hàng hải Việt Nam; Căn cứ Quyết định số 1659/QĐ-BGTVT ngày 3/8/2018 của Bộ Giao thông vận tải về việc phê duyệt kết quả lựa chọn nhà đầu tư chiến lược và điều chỉnh số lượng cổ phần bán đấu giá công khai ra công chúng khi cổ phần hóa Công ty mẹ - Tổng công ty Hàng hải Việt Nam; Căn cứ Quy chế bán đấu giá cổ phần Tổng công ty Hàng hải Việt Nam do Sở Giao dịch Chứng khoán Hà Nội ban hành ngày 7/8/2018.
Tổng công ty Hàng hải Việt Nam - Công ty TNHH MTV. Địa chỉ: Tòa nhà OCEAN PARK, Số 1 Đào Duy Anh, phường Phương Mai, quận Đống Đa, thành phố Hà Nội.
Ngành nghề kinh doanh:
Vốn điều lệ dự kiến sau cổ phần hóa: 14.046.058.000.000 đồng, tương đương 1.404.605.800 cổ phần (tính theo mệnh giá). Trong đó: Cổ phần của Nhà nước: 912.993.770 cổ phần. Cổ phần bán ưu đãi cho cán bộ công nhân viên: 2.293.900 cổ phần. Cổ phần bán ưu đãi cho cán bộ công nhân viên mua theo số năm làm việc tại khu vực nhà Nước: 1.599.000 cổ phần. Cổ phần bán ưu đãi cho cán bộ công nhân viên và chuyên gia giỏi mua theo số năm cam kết làm việc tiếp cho công ty cổ phần: 694.900 cổ phần. Cổ phần bán ưu đãi cho tổ chức công đoàn: 500.000 cổ phần. Cổ phần bán đấu giá công khai: 488.818.130 cổ phần.
Giá khởi điểm: 10.000 đồng/cổ phần.
Tổ chức bán đấu giá: Sở Giao dịch Chứng khoán Hà Nội. Địa chỉ: Số 2, Phan Chu Trinh, quận Hoàn Kiếm, thành phố Hà Nội.
Điều kiện tham dự đấu giá: Tổ chức và cá nhân trong nước đủ điều kiện theo Quy chế Bán đấu giá cổ phần Công ty mẹ - Tổng công ty Hàng hải Việt Nam do Sở Giao dịch Chứng khoán Hà Nội ban hành ngày 7/8/2018.
Thời gian: Các ngày làm việc từ 08h00 ngày 8/8/2018 đến 15h30 ngày 28/8/2018. Địa điểm phát đơn: Các đại lý đấu giá công bố trong Quy chế Bán đấu giá cổ phần Công ty mẹ - Tổng công ty Hàng hải Việt Nam do Sở Giao dịch Chứng khoán Hà Nội ban hành ngày 7/8/2018.
Thời gian và địa điểm nộp đơn và tiền đặt cọc: Thời gian: Các ngày làm việc từ 08h00 ngày 8/8/2018 đến 15h30 ngày 28/8/2018. Địa điểm phát đơn: Các đại lý đấu giá công bố trong Quy chế Bán đấu giá cổ phần Công ty mẹ - Tổng công ty Hàng hải Việt Nam do Sở Giao dịch Chứng khoán Hà Nội ban hành ngày 7/8/2018.
Thời gian và địa điểm nộp phiếu tham dự đấu giá: Thời gian: Chậm nhất 16h00 ngày 31/8/2018. Địa điểm: Các đại lý đấu giá công bố trong Quy chế Bán đấu giá cổ phần Công ty mẹ - Tổng công ty Hàng hải Việt Nam do Sở Giao dịch Chứng khoán Hà Nội ban hành ngày 7/8/2018.
Thời gian và địa điểm bán đấu giá: Thời gian: 08h30 ngày 5/9/2018. Địa điểm: Sở Giao dịch Chứng khoán Hà Nội, số 2, Phan Chu Trinh, quận Hoàn Kiếm, thành phố Hà Nội
Thời gian hoàn trả tiền đặt cọc cho các nhà đầu tư không trúng đấu giá: Từ ngày 7/9/2018 đến ngày 12/9/2018.
Thời gian thanh toán tiền mua cổ phần của nhà đầu tư trúng giá: Từ ngày 6/9/2018 đến 16h00 ngày 15/9/2018. Nhà đầu tư tham gia đấu giá mua cổ phần nhận Bản công bố thông tin, Quy chế Bán đấu giá cổ phần và các tài liệu liên quan trên website: www.hnx.vn; www.vinalines.com.vn ; www.ssi.com.vn.
Việt Nam và Hàn Quốc đặt mục tiêu đưa kim ngạch thương mại song phương lên 150 tỷ USD vào năm 2030. Cùng với đà tăng trưởng thương mại và đầu tư, hoạt động xúc tiến, kết nối doanh nghiệp hai nước đang được mở rộng sang môi trường số trên nền tảng dữ liệu và AI...
Với một thao tác quét mã QR hoặc truy cập đường link, doanh nghiệp, nhà đầu tư tại Hà Tĩnh có thể gửi trực tiếp kiến nghị, đề xuất và những khó khăn phát sinh trong quá trình hoạt động đến cơ quan đầu mối của tỉnh...
Thị trường du lịch chăm sóc sức khỏe trên toàn cầu đang mở rộng nhanh chóng khi nhu cầu tìm kiếm những trải nghiệm giúp kiểm soát sự căng thẳng, cải thiện sức khỏe tổng thể và thúc đẩy lối sống lành mạnh tăng cao. Ngày càng nhiều du khách mong muốn khám phá những khu nghỉ dưỡng chăm sóc sức khỏe độc đáo và sẵn sàng chi trả tương xứng. Hơn thế nữa, sự ra đời của các công nghệ tiên tiến như trí tuệ nhân tạo (AI), học máy (Machine Learning) và Internet vạn vật (IoT) đã tạo ra những tiến bộ lớn trong du lịch chăm sóc sức khỏe.
VASEP nhận định thuế Section 301 tại Hoa Kỳ đang tạo ra mặt bằng cạnh tranh mới cho thủy sản Việt Nam. Tuy nhiên, yếu tố quyết định không chỉ là mức thuế 12,5% mà là tổng chi phí đưa sản phẩm vào thị trường Hoa Kỳ, gồm thuế MFN, Section 301, AD/CVD nếu có, cùng chi phí logistics và các yêu cầu kỹ thuật...
Việc Việt Nam và Ấn Độ chính thức mở cửa thị trường song phương cho sầu riêng tươi và nho tươi là bước đi chiến lược, không chỉ giải bài toán đa dạng hóa thị trường nông sản mà còn tạo động lực quan trọng tiến tới mốc kim ngạch thương mại 25 tỷ USD vào năm 2030...
Các thành phố lớn tại Việt Nam đang đối mặt với tình trạng “đô thị nén”, mật độ xây dựng cao, thiếu không gian mở và cây xanh. Điều này làm suy giảm khả năng thông gió tự nhiên, gia tăng hiện tượng đảo nhiệt đô thị và khiến con người ngày càng phụ thuộc vào hệ thống điều hòa…
Trong những ngày nghỉ lễ Quốc khánh 2/9, thành phố Huế đang trở thành điểm đến sôi động với hàng loạt hoạt động văn hóa, ẩm thực, âm nhạc và giải trí được tổ chức liên tiếp, tạo thêm nhiều trải nghiệm cho người dân và du khách.