Tổng công ty Hàng hải Việt Nam bán đấu giá lần đầu ra công chúng

Tổng công ty Hàng hải Việt Nam - Công ty TNHH MTV thông báo bán đấu giá cổ phần lần đầu ra công chúng

Tàu Vinalines Diamond, trọng tải 13.760 dwt thuộc đội tàu Vinalines.
Tàu Vinalines Diamond, trọng tải 13.760 dwt thuộc đội tàu Vinalines.

Tổng công ty Hàng hải Việt Nam - Công ty TNHH MTV thông báo bán đấu giá cổ phần lần đầu ra công chúng.

Căn cứ Quyết định số 751/QĐ-TTg ngày 20/6/2018 của Thủ tướng Chính phủ về việc phê duyệt Phương án cổ phần hóa Công ty mẹ - Tổng công ty Hàng hải Việt Nam; Căn cứ Quyết định số 1659/QĐ-BGTVT ngày 3/8/2018 của Bộ Giao thông vận tải về việc phê duyệt kết quả lựa chọn nhà đầu tư chiến lược và điều chỉnh số lượng cổ phần bán đấu giá công khai ra công chúng khi cổ phần hóa Công ty mẹ - Tổng công ty Hàng hải Việt Nam; Căn cứ Quy chế bán đấu giá cổ phần Tổng công ty Hàng hải Việt Nam do Sở Giao dịch Chứng khoán Hà Nội ban hành ngày 7/8/2018.

Tổng công ty Hàng hải Việt Nam - Công ty TNHH MTV. Địa chỉ: Tòa nhà OCEAN PARK, Số 1 Đào Duy Anh, phường Phương Mai, quận Đống Đa, thành phố Hà Nội.

Ngành nghề kinh doanh:

Tổng công ty Hàng hải Việt Nam bán đấu giá lần đầu ra công chúng - Ảnh 1.
Tổng công ty Hàng hải Việt Nam bán đấu giá lần đầu ra công chúng - Ảnh 1.

Vốn điều lệ dự kiến sau cổ phần hóa: 14.046.058.000.000 đồng, tương đương 1.404.605.800 cổ phần (tính theo mệnh giá). Trong đó: Cổ phần của Nhà nước: 912.993.770 cổ phần. Cổ phần bán ưu đãi cho cán bộ công nhân viên: 2.293.900 cổ phần. Cổ phần bán ưu đãi cho cán bộ công nhân viên mua theo số năm làm việc tại khu vực nhà Nước: 1.599.000 cổ phần. Cổ phần bán ưu đãi cho cán bộ công nhân viên và chuyên gia giỏi mua theo số năm cam kết làm việc tiếp cho công ty cổ phần: 694.900 cổ phần. Cổ phần bán ưu đãi cho tổ chức công đoàn: 500.000 cổ phần. Cổ phần bán đấu giá công khai: 488.818.130 cổ phần.

Giá khởi điểm: 10.000 đồng/cổ phần.

Tổ chức bán đấu giá: Sở Giao dịch Chứng khoán Hà Nội. Địa chỉ: Số 2, Phan Chu Trinh, quận Hoàn Kiếm, thành phố Hà Nội.

Điều kiện tham dự đấu giá: Tổ chức và cá nhân trong nước đủ điều kiện theo Quy chế Bán đấu giá cổ phần Công ty mẹ - Tổng công ty Hàng hải Việt Nam do Sở Giao dịch Chứng khoán Hà Nội ban hành ngày 7/8/2018.

Thời gian: Các ngày làm việc từ 08h00 ngày 8/8/2018 đến 15h30 ngày 28/8/2018. Địa điểm phát đơn: Các đại lý đấu giá công bố trong Quy chế Bán đấu giá cổ phần Công ty mẹ - Tổng công ty Hàng hải Việt Nam do Sở Giao dịch Chứng khoán Hà Nội ban hành ngày 7/8/2018.

Thời gian và địa điểm nộp đơn và tiền đặt cọc: Thời gian: Các ngày làm việc từ 08h00 ngày 8/8/2018 đến 15h30 ngày 28/8/2018. Địa điểm phát đơn: Các đại lý đấu giá công bố trong Quy chế Bán đấu giá cổ phần Công ty mẹ - Tổng công ty Hàng hải Việt Nam do Sở Giao dịch Chứng khoán Hà Nội ban hành ngày 7/8/2018.

Thời gian và địa điểm nộp phiếu tham dự đấu giá: Thời gian: Chậm nhất 16h00 ngày 31/8/2018. Địa điểm: Các đại lý đấu giá công bố trong Quy chế Bán đấu giá cổ phần Công ty mẹ - Tổng công ty Hàng hải Việt Nam do Sở Giao dịch Chứng khoán Hà Nội ban hành ngày 7/8/2018.

Thời gian và địa điểm bán đấu giá: Thời gian: 08h30 ngày 5/9/2018. Địa điểm: Sở Giao dịch Chứng khoán Hà Nội, số 2, Phan Chu Trinh, quận Hoàn Kiếm, thành phố Hà Nội

Thời gian hoàn trả tiền đặt cọc cho các nhà đầu tư không trúng đấu giá: Từ ngày 7/9/2018 đến ngày 12/9/2018.

Thời gian thanh toán tiền mua cổ phần của nhà đầu tư trúng giá: Từ ngày 6/9/2018 đến 16h00 ngày 15/9/2018. Nhà đầu tư tham gia đấu giá mua cổ phần nhận Bản công bố thông tin, Quy chế Bán đấu giá cổ phần và các tài liệu liên quan trên website: www.hnx.vn; www.vinalines.com.vn ; www.ssi.com.vn.

Du lịch chăm sóc sức khỏe ngành công nghiệp nghìn tỷ USD

Thị trường du lịch chăm sóc sức khỏe trên toàn cầu đang mở rộng nhanh chóng khi nhu cầu tìm kiếm những trải nghiệm giúp kiểm soát sự căng thẳng, cải thiện sức khỏe tổng thể và thúc đẩy lối sống lành mạnh tăng cao. Ngày càng nhiều du khách mong muốn khám phá những khu nghỉ dưỡng chăm sóc sức khỏe độc ​​đáo và sẵn sàng chi trả tương xứng. Hơn thế nữa, sự ra đời của các công nghệ tiên tiến như trí tuệ nhân tạo (AI), học máy (Machine Learning) và Internet vạn vật (IoT) đã tạo ra những tiến bộ lớn trong du lịch chăm sóc sức khỏe.

Thuế Section 301 tạo áp lực cạnh tranh mới cho thủy sản Việt Nam

VASEP nhận định thuế Section 301 tại Hoa Kỳ đang tạo ra mặt bằng cạnh tranh mới cho thủy sản Việt Nam. Tuy nhiên, yếu tố quyết định không chỉ là mức thuế 12,5% mà là tổng chi phí đưa sản phẩm vào thị trường Hoa Kỳ, gồm thuế MFN, Section 301, AD/CVD nếu có, cùng chi phí logistics và các yêu cầu kỹ thuật...

Các thành phố lớn tại Việt Nam đang đối mặt với tình trạng “đô thị nén”, mật độ xây dựng cao, thiếu không gian mở và cây xanh. Điều này làm suy giảm khả năng thông gió tự nhiên, gia tăng hiện tượng đảo nhiệt đô thị và khiến con người ngày càng phụ thuộc vào hệ thống điều hòa…

VnEconomy Interactive

VnEconomy Interactive

Interactive là một sản phẩm báo chí mới của VnEconomy vừa được ra mắt bạn đọc từ đầu tháng 3/2023 đã gây ấn tượng mạnh với độc giả bởi sự mới lạ, độc đáo. Đây cũng là sản phẩm độc quyền chỉ có trên...

VnEconomy
VnEconomy