
Hội đồng đấu giá quyền sử dụng đất Hà Đông vừa thông báo sẽ tổ chức phiên đấu giá quyền sử dụng 46 thửa đất thuộc khu Văn Chỉ, phường Đồng Mai, quận Hà Đông, Hà Nội vào ngày 10/4 tới.
Diện tích 46 lô đất này từ 37,6 m2 đến 112,5 m2. Giá sàn từ 6 triệu đồng/m2 đến 8 triệu đồng/m2. Bảo lãnh tham gia đấu giá 15 triệu đồng cho một thửa đất đăng ký đấu giá. Giá bán hồ sơ đấu giá là 200.000 đồng/bộ hồ sơ.
Đối tượng tham gia đấu giá bao gồm các tổ chức, cá nhân từ 18 tuổi trở lên có đủ điều kiện và năng lực hành vi dân sự (có hộ khẩu thường trú tại Hà Nội hoặc không có hộ khẩu thường trú Hà Nội nhưng đã đăng ký tạm trú theo quy định và thời gian sống ổn định tại Hà Nội từ 1 năm trở lên; người Việt Nam định cư ở nước ngoài đủ điều kiện mua nhà ở tại Việt Nam theo quy định của pháp luật).
Thời gian bắt đầu bán hồ sơ đấu giá kể từ ngày 23/3 đến 30/3/2010. Thời gian nộp bảo lãnh tham dự đấu giá ngày 23/3/2010 đến 16h30 ngày 6/4/2010. Thời gian thu hồ sơ đấu giá diễn ra trong hai ngày 5 - 6/4/2010.
Những người quan tâm có thể tìm hiểu thông tin, mua và nộp hồ sơ tham gia phiên đấu giá tại Ban quản lý dự án đầu tư và xây dựng Hà Đông, tầng 2 tòa nhà CC02 khu đô thị Mỗ Lao, phường Mộ Lao, quận Hà Đông.
Cuộc khủng hoảng nhà ở đang diễn ra tại nhiều nước châu Âu, với nguồn cung nhà hạn hẹp và giá nhà vượt quá khả năng chi trả của nhiều người dân...
Mục tiêu của việc sửa đổi Luật Đất đai lần này phải thể chế hóa đầy đủ, kịp thời các quan điểm, chủ trương của Đảng; Đẩy mạnh cải cách thủ tục hành chính; Chuyển trọng tâm từ quản lý bằng các công cụ hành chính sang sử dụng hiệu quả các công cụ kinh tế, để thúc đẩy sử dụng đất hợp lý, hiệu quả, bền vững...
Dự thảo Luật Đất đai (sửa đổi) được đề nghị bổ sung các nhóm căn cứ cơ bản để xác định hệ số điều chỉnh giá đất, thay vì giao toàn bộ nội dung này cho địa phương...
Căn nhà thực tế khác xa với hình ảnh quảng cáo trên các trang mạng xã hội không chỉ làm tốn thời gian, công sức, chi phí mà còn làm mất lòng tin của người đang tìm thuê hoặc mua nhà ở...
Mới đây, nhiều địa phương đã lên kế hoạch, thông báo đấu giá quyền sử dụng đất trên địa bàn...
Các thành phố lớn tại Việt Nam đang đối mặt với tình trạng “đô thị nén”, mật độ xây dựng cao, thiếu không gian mở và cây xanh. Điều này làm suy giảm khả năng thông gió tự nhiên, gia tăng hiện tượng đảo nhiệt đô thị và khiến con người ngày càng phụ thuộc vào hệ thống điều hòa…
Tỷ lệ mù lòa và suy giảm thị lực tại Việt Nam đang đứng trước nhiều thay đổi do già hóa dân số và sự gia tăng của các bệnh không lây nhiễm. Mới đây, Bộ Y tế lần đầu triển khai lại cuộc điều tra quy mô toàn quốc về mù lòa sau hơn 10 năm.